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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI 

 

 
 

 
 

 

 

 

TANGAZO LA VIJANA KUJIUNGA NA VITUO VYA JENGA KESHO ILIYO BORA 

(BBT) VYA UNENEPESHAJI WA NG’OMBE WA NYAMA KIBIASHARA 

 

1. Wizara ya Mifugo na Uvuvi inakaribisha maombi ya Vijana kujiunga na mafunzo 

ya Ujasiriamali kupitia Programu ya BBT – Mifugo ya unenepeshaji wa ng’ombe wa 

nyama kibiashara kwa muda usiozidi mwaka mmoja katika vituo vifuatavyo:- 

 

NA KITUO MKOA IDADI YA VIJANA 

1 LITA Buhuri   TANGA 60 

2 LITA Mabuki   MWANZA 60 

3 LITA Kikulula KAGERA 60 

4 TALIRI Tanga TANGA 30 

5 TALIRI Mabuki MWANZA 30 

 

2. Waombaji watatoka katika makundi matatu kama ifuatavyo:- 

 

i. Asilimia 30 ya vijana wawe ni wahitimu wa angalau elimu ya msingi 
wanaojishughulisha na ufugaji wa ng’ombe. 

ii. Asilimia 30 ya vijana  wawe wamehitimu mafunzo ya kujitolea ya Jeshi la 
Kujenga Taifa. 

iii. Asilimia 40 ya Vijana wawe wamehitimu Mafunzo ya Mifugo katika ngazi za 
Astashahada, Stashahada au Shahada kutoka vyuo vinavyotambulika na 
Serikali.  
 

3. Sifa za muombaji 

 

i. Awe Raia wa Tanzania, 

ii. Awe na umri kati ya Miaka 18 – 30, 

Mji wa Serikali Mtumba, 
Mtaa wa Ulinzi, 
S.L.P 2870, 
DODOMA 

 

Anwani ya Simu: “Mifugo” 

Simu Nambari: +255 (026) 2322612  
Nukushi: +255 (026) 2322613 
Barua pepe: ps@mifugo.go.tz  
Tovuti: http://www.mifugouvuvi.go.tz 
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iii. Awe ni Kijana mwenye tabia njema na barua yake ya maombi ipitishwe na 

uongozi wa Mamlaka za Serikali za Mitaa anapoishi, 

iv. Awe tayari kushiriki mafunzo kwa vitendo katika shughuli za ufugaji mifugo 

kibiashara katika kipindi husika, 

v. Awe tayari kufuata miongozo na taratibu zilizowekwa katika kituo atakachokuwa 

akifanyia shughuli za ufugaji kibiashara, na 

vi. Awe mwenye afya njema itakayomwezesha kushiriki mafunzo kikamilifu. 

Muombaji aambatishe cheti cha uthibitisho wa daktari kutoka katika hosptali 

inayotambulika na Serikali. 

 

4. Fomu ya kujiunga na vituo hivi inapatikana kupitia tovuti za Wizara ya Mifugo na 

Uvuvi (www.mifugouvuvi.go.tz) au Wakala wa Mafunzo ya Mifugo (www.lita.go.tz) au 

Taasisi ya Utafiti wa Mifugo Tanzania (www.taliri.go.tz). Fomu za maombi kwa wahitimu 

wa vyuo vya Mifugo na Jeshi la Kujenga Taifa ziambatishwe na nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa. Aidha, waombaji  wote wawasilishe nakala za vitambulisho vya NIDA 

vya mwombaji na nakala ya kitambulisho cha mdhamini. 

 

5. Fomu hiyo ya maombi na viambatisho vitumwe kupitia barua pepe 

barua@lita.go.tz au hq@taliri.go.tz  

 

6. Waombaji watakaochaguliwa katika hatua ya kwanza wataitwa kwa ajili ya usaili 

kwa vitendo katika vituo walivyochaguliwa. Waombaji wawe tayari kujigharamia nauli, 

chakula na malazi wakati wa usaili kwa vitendo vituoni. 

 

7. Mwisho wa kupokea maombi ni wiki tatu baada ya tangazo kutoka.  

 

Kwa ufafanuzi zaidi, Wasiliana na:- 

 

 Taasisi Mawasiliano -Simu  

1 Wakala ya Mafunzo ya Mifugo  (LITA): 0625 874 298 au 0742 762 364 

2 Taasisi ya Utafiti wa Mifugo Tanzania (TALIRI): 0763 546 165 au 0785 325 847 

 

                   Imetolewa na;  
 

Prof. Riziki S. Shemdoe 
KATIBU MKUU 

WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI 
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